หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน
::sm-npmmdh

ผลการแข่งขัน
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 22 กลุ่ม 1-2
ณ จังหวัดนครพนม
ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือน กันยายน 2556

 

001 ภาษาไทย

1. 272 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 273 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 274 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 275 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 278 การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 279 การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 280 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 281 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรองอินทรวิเชียรฉันท์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

002 คณิตศาสตร์

1. 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 284 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 285 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 621 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 622 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

003 วิทยาศาสตร์

1. 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 325 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
12. 326 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
13. 327 การแข่งขันเครื่องบินเล็กบังคับด้วยวิทยุประเภท 4 ช่องสัญญาณ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 328 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทความคิดสร้างสรรค์ (Fantasy Flying) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

004 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

1. 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
12. 311 การประกวดสวดมนต์แปล ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

005 สุขศึกษา และพลศึกษา

1. 031 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 033 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 034 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 035 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 036 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

006 ศิลปะ

1. 043 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 044 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
12. 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
13. 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
16. 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
17. 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
18. 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
19. 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
20. 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
21. 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
22. 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
23. 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
24. 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
25. 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
26. 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
27. 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
28. 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
29. 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
30. 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
31. 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
32. 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
33. 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
34. 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
35. 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
36. 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6
37. 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
38. 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6
39. 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
40. 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
41. 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
42. 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
43. 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
44. 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
45. 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
46. 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
47. 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
48. 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
49. 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
50. 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
51. 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
52. 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
53. 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
54. 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
55. 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
56. 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
57. 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
58. 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
59. 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
60. 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
61. 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
62. 264 การแข่งขันการแสดงนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
63. 265 การแข่งขันการแสดงนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
64. 266 การแข่งขันการแสดงนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
65. 267 การแข่งขันการแสดงนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
66. 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
67. 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

008 การงานอาชีพและเทคโนโลยี

1. 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 607 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
12. 100 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
13. 623 การแข่งขันการทำแกงมัสมั่น ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 624 การแข่งขันการทำกระทงทอง ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
16. 115 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
17. 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
18. 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
19. 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
20. 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
21. 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
22. 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
23. 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
24. 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
25. 089 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
26. 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
27. 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
28. 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
29. 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
30. 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
31. 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
32. 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
33. 142 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
34. 143 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
35. 163 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
36. 166 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
37. 169 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

009 ภาษาต่างประเทศ

1. 312 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 313 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 314 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 315 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 316 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 317 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 318 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 319 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 321 การแข่งขันละครสั้นชวนหัว (Skit) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 322 การแข่งขันละครสั้นชวนหัว (Skit) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 320 การแข่งขันการพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
12. 323 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
13. 324 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 329 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 601 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
16. 632 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
17. 633 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

010 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

1. 191 การแข่งขันการจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
6. 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
9. 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 330 การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
11. 331 การแข่งขัน Cross word ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
12. 332 การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
13. 333 การแข่งขัน A Math ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 334 การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 335 การแข่งขันคำคม ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
16. 336 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
17. 337 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
18. 630 การประกวดมาร์ชชิ่งความดี เพื่อสร้างความดีพื้นฐานสากล 5 ประการ ม.1-ม.3
19. 631 การประกวดมาร์ชชิ่งความดี เพื่อสร้างความดีพื้นฐานสากล 5 ประการ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

011 กิจกรรมท้องถิ่น

1. 636 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 637 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
3. 638 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
4. 639 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 640 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 

016 เรียนร่วม - ภาษาไทย

1. 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
2. 149 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6
3. 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
4. 151 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6
5. 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
6. 616 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6
7. 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
8. 155 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
9. 164 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 165 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ม.4-ม.6
11. 170 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
12. 174 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
13. 177 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
14. 179 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 182 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
16. 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
17. 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

017 เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

1. 215 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
2. 216 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6
3. 218 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
4. 219 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6
5. 221 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
6. 222 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6
7. 226 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
8. 227 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6
9. 229 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
10. 230 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
11. 231 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3
12. 232 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ม.4-ม.6

018 เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

1. 127 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
2. 130 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
3. 131 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
4. 132 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
5. 133 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น

019 เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

1. 248 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
2. 251 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
3. 254 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
4. 255 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
5. 256 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
6. 257 การแข่งขันการเต้นแอโรบิค ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น

020 เรียนร่วม - ศิลปะ

1. 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
2. 020 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6
3. 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
4. 022 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6
5. 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
6. 026 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
7. 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
8. 028 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
9. 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3
10. 030 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.4-ม.6
11. 037 การประกวดรำไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.6
12. 038 การประกวดรำไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.6
13. 041 การประกวดรำไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.6
14. 042 การประกวดรำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6
15. 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
16. 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
17. 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
18. 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
19. 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
20. 090 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.6
21. 092 การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลงประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.6
22. 096 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.6
23. 619 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6
24. 102 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทออทิสติก ม.1-ม.6

021 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

1. 144 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
2. 145 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
3. 146 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
4. 147 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
5. 617 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
6. 162 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
7. 167 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
8. 168 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
9. 172 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
10. 181 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
11. 184 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
12. 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
13. 188 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
14. 189 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
15. 190 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
16. 193 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
17. 194 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
18. 195 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
19. 196 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
20. 197 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
21. 618 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
22. 200 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
23. 201 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
24. 204 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
25. 205 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
26. 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
27. 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
28. 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
29. 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น  รวมทั้งหมด  สพท.นครพนม กลุ่ม 2  สพท.นครพนม กลุ่ม 1 
30. 214 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
31. 217 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น
32. 220 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
33. 223 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
34. 224 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
35. 225 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
36. 228 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น
37. 233 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น
38. 234 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
39. 235 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
40. 236 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
41. 237 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น

 

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]